வாழைப் பழம் பற்றிய பயன்கள்

வாழைப்பழத்தைப் பற்றி நிறையவே சொல்லலாம்.  நல்லதுக்கும், கெட்டதுக்கும் முக்கியப் பொருளாக விளங்குகிறது.   வைட்டமின் நிறைந்த மிக சக்தி வாய்ந்த பழம் வாழை.  இதில் பல்வேறு வகைகள் உள்ளன. பூவன் பழம், நேந்திரம் பழம், ரஸ்தாலி, கற்பூர வாழை, மலைப் பழம், செவ்வாழை, மோரீஸ், நாட்டுப் பழம், இன்னும் சொல்லிக் கொண்டே போகலாம். 

                எல்லாப்பழங்களிலும் சர்க்கரைச் சத்தும், பி, டி, ஏ இப்படிச் சில வைட்டமின்கள் குறைந்த அளவு இருந்தாலும் மாவுச் சத்து அதிகமாக உள்ளது.  மலம் இளக்கியாக இருக்கும் இந்த வாழைப்பழத்தை தொடர்ந்து சாப்பிட்டால் உடல் மென்மையான தன்மையுடையதாக நம்பப்படுகிறது. இரவில் எல்லோரும் மிகவும் விரும்பி சாப்பிடுவார்கள்.

                அம்மை போன்ற வியாதிகளுக்கு பேயன் பழம் சாப்பிடலாம்.  பூவன் பழம் சாப்பிட்டால் மலச்சிக்கல் தீரும்.  பச்சைப்பழம் உடல்உஷ்ணத்தை குறைக்கும். மெலிந்து காணப்படுபவர்கள் மலைப்பழம் சாப்பிடலாம், இதய நோய்க்கு இது மிகவும் நல்லது. ரஸ்தாளி ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது.  கற்பூர வாழை உடல் அழகாக இருக்க உதவும்.  அன்றாடம் ஏதாவது ஒரு பழத்தை மாற்றி மாற்றி சாப்பிட்டு வரலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *