ஆரஞ்சுப்பழம் பற்றிய குறிப்புகள்

ஆரஞ்சுப் பழத்தின் தோல் மஞ்சள் கலந்து சிவப்பாகத் தோற்றமளிக்கும்.  இந்தப் பழத்தின் சுவை இனிப்பு, புளிப்பு, இரண்டும் கலந்தும் இருக்கும். 75 விழுக்காடு தண்ணீர் கொண்ட பழத்தில் நிறையத் தாது உப்புகளும், வைட்டமின்களும் உள்ளன.  உடலுக்குக் குளிர்ச்சியைத் தரும்.  இந்தப் பழத்திற்கு இன்னொரு பெயரும் உண்டு.  கமலா ஆரஞ்சு என்றும் கூறுவர்.  இது கிச்சிலிப் பழ வகையைச் சேர்ந்தது.  தோலை உரித்தால் தோலின் மேல் பகுதியில் இருந்து சாறு வெளிவரும்.  அந்தச் சாறும் மருத்துவ இயல்பு கொண்டது.  அந்தச் சாற்றைத் தலைவலிக்கு மருந்தாக பயன்படுத்தலாம்.  அந்தச் சாற்றை கண்களிலும் போடலாம் எரியும், ஆனால் கண்ணுக்கு ரொம்பவும் நல்லது.

                பற்கள், எலும்புகள் பல்லீறுகள் வியாதிகளுக்கு இது நல்லமருந்து.  எலும்புருக்கி நோயைத் தடுக்கும்.  பல்லில் வரும் ரத்தம் ஈறு வீங்குதலுக்கு இது நல்ல பலன் கொடுக்கும்.  ஸ்கர்வி நோய்க்கு இது நல்ல மருந்து, புற்று நோயைக் குணப்படுத்தும் ஆற்றல் கொண்டது.  இந்த பழத்தை தினமும் உட்கொள்ளலாம்,  குறிப்பாக குழந்தைகள் உட்கொள்வது நல்லது.

                சிவசைலம் என்ற இடத்தில் உள்ள நல்வாழ்வு ஆசிரமத்தில்  இயற்கை உணவு ஆராய்ச்சி மையம் உள்ளது.  இங்கு புற்று நோய்க் குறிப்பாகத் தொண்டையில் உள்ள புற்று நோய்க்கு ஆரஞ்சுச் சாற்றையே முக்கிய இயற்கை உணவாக அளித்துக் குணப்படுத்தி உள்ளனர்.  அதே போன்று பல வியாதிகளைக் குணப்படுத்த ஆரஞ்சுச் சாற்றைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

                அலோபதி மருத்துவர்களும், நோயாளிகளை ஆரஞ்சுப் பழத்தைச் சாப்பிடும்படி பரிந்துரை செய்கின்றனர்.   கோடையில் அதிகமாக ஆரஞ்சுப்பழத்தைச் சாப்பிடப் பழக வேண்டும்.  உடல் உஷ்ணத்தைக் குறைக்கிறது.  பல வியாதிகளைக் குணப்படுத்தும் ஆரஞ்சு நம் வாழ்க்கையிலும், உணவிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *