கிச்சிலிப்பழம் பற்றி குறிப்புகள்.

பொதுவாக கிச்சிலிப்பழத்தை யாரும் பயன்படுத்துவதில்லை.  காரணம் இது இனிப்புச் சுவை இல்லை.  கசப்புத் தன்மை அதிகம் கொண்டது.  மரத்திலேயே பழுத்தால்தான் சாப்பிடவும் முடியும்.  இது வளரத் தண்ணீர் அதிகம் தேவை.  இல்லையென்றால் காய்கள் வெம்பி கீழே விழுந்து விடும்.

                கிச்சிலிப் பழத்தில் ஊறுகாயும் போடுவது வழக்கம்.  மற்ற எந்த பழத்திலும் இல்லாத  மிக முக்கியமான வைட்டமின் ”  சி ”  பி”  என்ற வைட்டமின் அதிகம் உள்ளது.  இந்த ” பி ” என்ற வைட்டமின் உடலில் ஓடும் ” தந்துகிகளை ”  இரத்தம் ஒட பயன்படும் குழாய்களுக்கு தந்துகிகள் என்று பெயர்.  ஆரோக்கிய நிலையில் அதிக ரத்தம் தந்துகிகளில் படியாமல் பாதுகாக்கப் பயன்படுகிறது.

                எலுமிச்சம் பழத்தினால் என்ன  வியாதிகள் குணமாகுமோ அந்த வியாதிகள் அனைத்தும் இதில் குணமாகும்.   நாம் சாப்பிடும் உணவுகளில் இரும்புச் சத்தைக் குடலில் உறிஞ்சுவதற்கு ” சி ” வைட்டமின் மிகமிகத் தேவை.   புற்று நோயைக் குணப்படுத்தவும் இது பயன்படுகிறது.  இதன் வகைகளாக சாத்துக்குடி, ஆரஞ்சு, கமலா ஆரஞ்சு போன்றவகைளில் முடிந்த அளவிற்கு நாம் சேர்த்துக் கொள்வது ஆரோக்கிய வாழ்விற்கு அடிகோலும்.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *