திராட்சைப் பழம் பற்றிய குறிப்புகள்

திராட்சைப் பழத்தில் வைட்டமின் ” சி ” உள்ளது.  இது அரேபியா நாட்டில் இருந்து  பயிராகி பல நாடுகளுக்கு இறக்குமதியாகியதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறியுள்ளனர்.  வேறு வகையான வைட்டமின்களும் உள்ளன.  இப்பொழுது  எல்லா நாடுகளிலும் வெகு சுலபமாக பயிராகிறது.   சாதாரணமாக கிடைக்கும் இந்தப் பழம் பல மருத்துவ குணம் நிறைந்து காணப்படுகிறது. 

                குறைவான இரத்தஅழுத்தம்,   அனிமியா குணம் அடையும்.  ( இரத்த சோகை ) .  நரம்புத் தளர்ச்சிக்கு மிகச் சிறந்த இயற்கை உணவு திராட்சை. வயிற்றில் உள்ள குடல் புண் ஆறவும் இந்தப் பழம் பெரிதும் உதவுகிது. மூட்டுவலி, இடுப்புவலி இவைகளுக்கும், காமாலை நோய் உள்ளவர்களுக்குத் திராட்சை சாறு மருந்தாகப் பயன்படுகிறது.  மலட்டுத் தன்மை நீங்கவும், ஆண்மைத் தன்மை வளரவும், திராட்சையைப் பெரும் அளவு பயன்படுத்துகின்றனர்.

                புற்றுநோய் நீங்க திராட்சை சாற்றை இயற்கை வைத்திய நிபுணர்கள் கொடுத்து வியாதிகளைக் குணப்படுத்தி உள்ளனர். சிலர் நடைமுறையில் பயன்படுத்தியும், குடல் புண்களை ஆற்றியுள்ளனர்.  தினமும் முடிந்த அளவு திராட்சையைப் பயன்படுத்தி உடல் நலத்தை நல்ல பேணி காணுங்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *