உடல் எடையை அதிகரிக்க உதவும் பழங்கள்!!!

 உடல் எடையை குறைப்பதற்காக முயற்சி செய்பவர்கள் மத்தியில், உடல் எடையை அதிகரிக்க முயற்சி செய்பவர்களும் இருக்கிறார்கள். உடல் எடையை அதிகரிக்க வேண்டும் என்று, கொழுப்புக்கள் நிறைந்த உணவுப் பொருட்களை அதிகம் சேர்த்து வருவார்கள். ஆனால் அவ்வாறு கொழுப்புக்களை அதிகமாக உணவில் சேர்த்து உண்பதால், அவை நாளடைவில் பல நோய்களை உண்டாக்கும்.

எடையை குறைப்பதற்கு டயட் மற்றும் உடற்பயிற்சி போன்ற வழிகள் இருந்தாலும், நம் அன்றாட உணவு பழக்கங்களின் மூலம் உடல் எடையை எளிதாக அதிகரிக்கலாம். ஆரோக்கியமான வழியில் உடல் எடையை அதிகரிக்க வேண்டும் என்றால் பழங்களை உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளலாம்.

உடல் எடையை அதிகரிக்கும் பழங்கள் :

உலர் பழங்கள் :

உலர் பழங்களான உலர் திராட்சை, முந்திரி, பாதாம், பிஸ்தா போன்றவற்றில் நிறைவுற்ற கொழுப்புக்கள் மற்றும் கலோரிகள் அதிகம் இருக்கிறது. எனவே எடையை அதிகரிக்க நினைப்பவர்கள் தினமும் உலர் பழங்களை அதிகம் சாப்பிட்டு வந்தால் உடல் எடை கூடும். ஆனால் இவற்றை எடையை குறைக்க நினைப்பவர்கள் அதிகமாக உணவில் சேர்த்து கொள்ளக்கூடாது.

மாம்பழம் :

 கோடைக்காலத்தில் விலை மலிவாக கிடைக்கும் மாம்பழம், உடல் எடையை அதிகரிக்க உதவும். மாம்பழத்திலும் கலோரிகள் எண்ணற்ற அளவில் உள்ளது. எனவே எடையை அதிகரிக்க நினைப்போர் மாம்பழத்தை சாப்பிடலாம்.

வாழைப்பழம் :

வாழைப்பழத்தில் கலோரிகள் அதிக அளவில் இருப்பதால், உடல் எடையை அதிகரிக்க நினைப்பவர;கள் வாழைப்பழம் சாப்பிடலாம். ஆனால் உடல் எடையை குறைக்க நினைப்பவர்கள் வாழைப்பழத்தை சாப்பிடக்கூடாது.

 பழங்களில் உள்ள இயற்கையான இனிப்பு சுவையினை புருக்டோஸ் என்பார்கள். இது உடலினுள் செல்லும் போது, சுக்ரோஸ் மற்றும் கிளைக்கோஜன்னாக மாற்றப்படும். சுக்ரோஸ் என்பது

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *