நம்மள நாமே பார்ப்போமே 14

 

ஸ்ரீ உமா மகேஸ்வரர் ஆலயத்தில் ஆத்மா உடன் நடந்த உரையாடல்கள்
தொகுத்து எழுதியவர் : திருமதி ஜெயந்தி
தட்டச்சு : திருமதி லதா மகரிஷி

பகுதி 14

 இப்ப கீதாசாரமே சிக்கிட்டு நிக்குது. கிருஷ்ணனுக்கே அந்த  நிலைமை இப்ப கிருஷ்ணன் சொல்லி நாம கேட்கலே. அதானே நிஜம். அப்ப கிருஷ்ணன் சொன்னது நம்மளை ஒழுங்கா வந்தடையவில்லை.

ஒரு ஆசிரியர் என்றால் அவர் சொன்னது எல்லோருக்கும் தெரியணும், எல்லோரும் அது பிரகாரம் நடக்கனும். ஆனானப்பட்ட கீதையை உருவாக்கிய கண்ணனே தோத்துப் போன பிறகு அப்புறம் எந்த குருமார்களாலே ஜெயிக்க முடியும்.

ஜெயிக்கமுடியாது. ஆனா, அதுக்காக எந்த வேலையையும் நிறுத்த முடியுமா? சொல்லித்தராமத்தான் இருக்கமுடியுமா? இல்ல பகிர்ந்துக்காமத்தான் இருக்கமுடியுமா? அதுனால ஊதற சங்கை ஊதிவைப்போம். விடியும்போது  விடியட்டும். அல்லது யாருக்கெல்லாம் விடியனும்னு  இருக்கோ அவங்களுக்கு விடியட்டும்.

அதுக்குன்னு ஸ்ரீ கிருஷ்ணன் சொன்ன பிரகாரம் நடக்காதவன் இந்தப் பிரபஞ்சத்துலே இல்லைன்னு நம்மனாலே சொல்ல முடியாதே, அதே அளவுக்கு கேட்டவங்களும் இருக்காங்க. 

அப்போ மனம் என்பது ஒழுங்கா இருக்கனும், சரி இந்த ஒழுங்கு என்கிறது என்ன? வந்து வகுப்பில உட்காரும்போதே நான் உங்ககிட்டே அந்த ஒரு வார்த்தையை சொன்னேன். ஒழுங்கு என்பது அடுத்தவங்க நமக்குசொல்லித்தருவதாக இருக்கக்கூடாது. அப்படீங்கறதை நா சொன்னேனா? ரைட்

நல்லது, கெட்டது,  சரி, தப்பு எல்லாமே நமக்கு தெரியும். நாம் பிறந்த குழந்தையல்லவே. ஒரு மாதிரி நமக்கும் இந்தப் பிரபஞ்சத்துலே இருக்கக்கூடிய பல வஸ்துக்களுக்கும் தொடர்பு ஏற்பட்டு நாம் நினைக்கக்கூடிய அளவுலே சில காலங்கள் ஆனதுலே, எது நல்லது, எது கெட்டது, எது சரி, எது தப்பு அப்படீங்கறது இருந்து நமக்கு ஒரு மாதிரி தெரியுது, இதுல பார்த்தோம் அப்படீன்னா பொதுவான சரி தப்புகள். நமக்கு தெரியும்  அதே மாதிரி தனிப்பட்ட சரி தப்புகளும் நமக்கு தெரியணும்

இப்ப எப்படீன்னு பார்த்தீங்கன்னா ஒரு நல்ல ஆச்சார பிராமணன் இருந்து ஒரு சூத்திரன்கிட்டேயிருந்து ஒருடம்ளர் நீர்கூட வாங்கிக்குடிக்கமாட்டான். இது அவனைப் பொறுத்தவரைக்கும் இருக்கக்கூடிய சரி தப்பு. ஒரு சமுதாயத்தைப் பொறுத்தவரைக்கும், தீண்டத்தகாதது என்பது மாபெரும் தவறு.,

இந்த இரண்டுலேயும், இந்த இரண்டையும் நாமிருந்து அலசி ஆராய்ந்து நமக்கு நாமே தெரிந்து பழகிக்கொள்ளனும்.

வாழ்க்கை என்பது இருந்து வாழ்ந்து முடித்தல் அல்ல.  வாழ்வதற்கு உண்டான பயிற்சியைப் பெறுதல்தான் வாழ்க்கை

, நிச்சயமாக பயிற்சிக்கு உண்டானதுதான் வாழ்க்கையே அல்லாமல் வாழ்க்கை என்பது வாழ்வதற்கு அல்ல. எப்போது நீ வாழ்ந்ததாக அர்த்தம் என்றால் நீ புறப்பட்ட இடத்துக்கு எப்ப போகப்போகிறாயோ அப்பத்தான் நீ வாழ்ந்ததாக அர்த்தம். கிளம்பின இடத்தை ரீச் பண்றது.தான் வாழ்ததற்குண்டான அர்த்தம் 

From
http://divinepowerathma.com/blog/

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *