நம்மள நாமே பார்ப்போமே 18

 

ஸ்ரீ உமா மகேஸ்வரர் ஆலயத்தில் ஆத்மா உடன் நடந்த உரையாடல்கள்
தொகுத்து எழுதியவர் : திருமதி ஜெயந்தி
தட்டச்சு : திருமதி லதா மகரிஷி

பகுதி 18
   
அதாவது சொல்லுவாங்க,”ஐந்தில் ஒன்று பழுதுஇல்லை, மூன்றிலே ஒன்று விலக்கனும்”. அப்படின்னு, ஐந்தில் ஒன்று பழுது என்பது ஆகாயத்தை நம்மால் தொடமுடியாது. பார்க்க மட்டும் தான்முடியும். பாக்கி இருக்கக்கூடிய நிலம், நீர், நெருப்பு, காற்று இவை நான்கையும் நாம் உபயோகப் படுத்துகிறோம். அதாவது நீங்க பூமியில் நீ நடந்து எட்டுதிசைகளையும் அசிங்கப்படுத்திட்டே தண்ணியை எல்லாவிதமான வேலைகளுக்குன்னு சொல்லி அதையும் அசுத்தப்படுத்தறே. நெருப்பு பற்றி சொல்லவே வேண்டாம், எல்லாவற்றிற்கும் உபயோகப்படுத்தறோம். காற்றும் அப்படித்தான் உணர முடியும், தொடமுடியாதது எது ஆகாயம் அதனால் அது சுத்தமா இருக்கு.

 அப்ப இந்த நான்கில் எதை நாம் கடைப்பிடிக்கனும்னு பார்த்தா ‘ஓம்’ கிறதை நாம் கையாளனும்  “ஓம்” கிறது என்ன? ‘அ, உ ,ம்’  ”அ” என்பது பிருதிவி, ‘உ’ என்பது நெருப்பு, ‘ம’ என்பது நீர் அப்பஇந்த மூன்றுக்குள்ளேதான் வேலையே ஆரம்பிக்கனும் அப்போ இந்த 3 எது அப்படின்னு நாம பார்க்கப்போனோம்னா, கிழமை, திதி, நட்சத்திரம், நம் வேலை இந்த மூன்றுக்குள்ளேதான். அதனால்தான் கேட்டவுடனேயே கிழமைக்கு பதிலா  உன் பேரைத்தானே கேட்கிறோம், நீ ஒரு பேரைச் சொல்லியிருப்பே, அப்ப நீ அடையாளம் ஆகிறாய். அடுத்து உன்னுடைய நட்சத்திரத்தை கேட்கிறேன். இதுல சைடு தலைப்பா வந்தது இருந்து உன்னுடைய கோத்ரம். எந்த கோத்திரத்திலிருந்து வந்தே, வழி தெரியனும், அதாவது, தொழில், தரம், வகுப்பு, இதை வைச்சுதான் ஒரு பொருளாகட்டும், மனிதனாகட்டும் கணிக்கிறோம். 

அப்ப ஏன் உன்னுடைய அந்த (பேசிக்) கேட்டிருக்கான்னா அதாவது கொங்கணவர் இருந்து திரு மூல நாயனாரை தேடி போயிட்டிருந்த காலகட்டத்திலே நிறைய விஷயங்களை அவர் செய்தார். செய்யும் போது மூலநாயனாரோட பரம்பரையிலுதித்த நாதர் கிட்ட வந்து நிக்கும் போது எங்கிருந்து வர்றே? அப்படின்னு கேள்வி கேட்கிறார். அப்ப அவர் சொலுவார். நான் இங்கிருந்து வர்றேன், இந்த இடம், ஊர், இவருடைய சீடர் விசேஷமான ஆட்களில் அப்போ ஒ நீ அந்த மூல நட்சத்திரத்தைச் சேர்ந்தவனா? அப்படின்னு கேட்பாங்க, அதாவது அதுக்குன்னு இருக்கக்கூடிய அடையாளம் இருந்து நம்முடைய செயல்கள் மூலமாகவும், நாம் வந்திருக்கக்கூடிய அந்த மூலத்தின் மூலமாகத்தான் நம்மளையே எடைபோடறது. இப்ப நீங்க வீட்டிற்கு  வர்றீங்க யார்? யார் அனுப்பின ஆள் ஓ அப்ப எனக்கு தெரிந்தவர் அனுப்பின ஆள்தான், அப்ப அதில் உள்ள இணைவு இது எல்லாவற்றிற்கும் பொருந்தும். அப்ப நாம இதை பழக்கத்தில் அனுதினமும் கொண்டு வந்தோம் என்றால் மூலம் எதுவோ அதனுடன் இயல்பான இயற்கையான ஒரே மாதிரியான இசைவு நமக்கு கிடைத்துவிடும். அப்படி கிடைத்தால் வேண்டும், வேண்டாமை, வேண்டுதல் என்பது இயல்பாகவே நமக்கு சித்தி தரும் அவ்வளவுதான் நம் காரியத்தை நாம் தான் தெளிவாக செய்யவேண்டும். இந்த இரண்டையும் நாம் பயிற்சி பெற்றோமென்றால் நாம் தேவையில்லாத துக்கத்தையும், தேவையில்லாத குழப்பத்தையும் நாம் தவிர்த்துவிடலாம்.

From
http://divinepowerathma.com/blog/

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *